| รายการ | รายละเอียด |
| กล้อง | |
| เซนเซอร์ | 1/2.7" Progressive Scan CMOS |
| ความเร็วชัตเตอร์ | 1/3 ถึง 1/10000 วินาที |
| Slow Shutter | รองรับ |
| ความไว | 0.005 Lux; 0 Lux ด้วย IR/White light |
| IR Cut Filter | รองรับ |
| การสลับกลางวัน/กลางคืน | Unified/Scheduled/Auto |
| เลนส์ | |
| ประเภท | Fixed Focal Lens |
| ความยาวโฟกัส | 2.8/4/6mm |
| รูรับแสง | F1.6 |
| ขนาดเลนส์ | M12*P 0.5 |
| มุมมอง 2.8mm | แนวนอน: 100°, แนวตั้ง: 54°, แนวทแยง: 118° |
| มุมมอง 4mm | แนวนอน: 80.4°, แนวตั้ง: 41.8°, แนวทแยง: 98.7° |
| มุมมอง 6mm | แนวนอน: 52.7°, แนวตั้ง: 29°, แนวทแยง: 60.8° |
| ระยะ DORI | |
| 2.8mm | ตรวจจับ: 64m, สังเกต: 27m, จำแนก: 13m, ระบุตัว: 6m |
| 4mm | ตรวจจับ: 80m, สังเกต: 33m, จำแนก: 16m, ระบุตัว: 8m |
| 6mm | ตรวจจับ: 120m, สังเกต: 50m, จำแนก: 24m, ระบุตัว: 12m |
| การปรับมุม | |
| Pan | 0° ถึง 360° |
| Tilt | 0° ถึง 90° |
| Rotation | 0° ถึง 360° |
| แสงส่อง | |
| IR LED | 2 ดวง, ระยะ 30m, ความยาวคลื่น 850nm |
| White LED | 2 ดวง, ระยะ 30m |
| ควบคุม | Auto/Scheduled/Always on/Always off |
| วิดีโอ | |
| ความละเอียดสูงสุด | 2688×1520 (4MP) |
| Main Stream | ความละเอียด: 2688×1520, 2560×1440, 2304×1296, 2048×1280, 1920×1080, 1280×720 |
| เฟรมเรต: 1-30fps (ขึ้นอยู่กับความถี่) | |
| Sub-Stream | ความละเอียด: 704×576, 640×480, 352×288, 320×240 |
| เฟรมเรต: 1-30fps | |
| การควบคุมอัตราบิต | CBR, VBR |
| การบีบอัด | Main: H.265+/H.265/H.264+/H.264 |
| Sub: H.265/H.264 | |
| อัตราบิต | Main: 256Kbps-6Mbps, Sub: 64Kbps-512Kbps |
| ภาพ | |
| การปรับแต่ง | Mirror, Brightness, Contrast, Saturation, Sharpness, Exposure, WDR, White Balance, Prevent Overexposure to IR, HLC |
| การปรับปรุงภาพ | BLC/3D DNR/HLC/SmartIR |
| WDR | 120dB |
| SNR | ≥52dB |
| Privacy Mask | ได้ถึง 4 Masks |
| ROI | 1 Region |
| OSD | รองรับ |
| เสียง | |
| การสื่อสาร | Two-Way Audio |
| การบีบอัด | G.711 alaw |
| อัตราบิต | 64Kbps |
| ความถี่ตัวอย่าง | 8KHz |
| ไมโครโฟนในตัว | รองรับ (รัศมี 5m) |
| ลำโพงในตัว | รองรับ |
| กรองเสียงรบกวน | รองรับ |
| เครือข่าย | |
| โปรโตคอล | TCP/IP, UDP, ICMP, HTTP, HTTPS, DHCP, DNS, RTSP, NTP, UPnP, SSL/TLS, FTP/SFTP, RTP, IPv4, IPv6, ARP, SNMP, IEEE 802.1x |
| ONVIF | รองรับ (Profile S) |
| การรับชมพร้อมกัน | 3 Main Streams & 3 Sub-Streams |
| ไคลเอนต์ | VIGI App, VIGI Security Manager, Web UI, VIGI VMS |
| เว็บเบราว์เซอร์ | Chrome 57+, Firefox 52+, Safari 11+, Edge 91+ |
| ความปลอดภัย | Password Protection, HTTPS, IP Filter, Digest Authentication |
| AI และเหตุการณ์ | |
| Smart Event | Human & Vehicle Classification, Intrusion Detection, Line-Crossing Detection, Region Entering/Exiting Detection, Object Abandoned/Removal Detection, Loitering Detection, Smart Frame, People Detection, Vehicle Detection |
| Basic Event | Motion Detection, Video Tampering Detection, Exception (Illegal Login), Scene Change Detection |
| Alarm Linkage | Memory Card Recording, Message Push, Audible Warning, White Light Flashing |
| Deep Learning | People & Vehicle Analytics |
| อินเตอร์เฟซ | |
| เครือข่าย | 1×RJ45 10/100M, PoE |
| การจัดเก็บ | MicroSD Card สูงสุด 512GB** |
| ปุ่ม Reset | รองรับ |
| แหล่งจ่ายไฟ | DC Power Port |
| ทั่วไป | |
| อุณหภูมิการทำงาน | -30°C ถึง 60°C |
| อุณหภูมิจัดเก็บ | -40°C ถึง 60°C |
| ความชื้น | ≤95% (ไม่เกิดควบแน่น) |
| วัสดุ | โลหะ |
| น้ำหนัก | 0.525kg |
| แหล่งจ่ายไฟ | 12V DC ± 5%, สูงสุด 9.7W |
| PoE: 802.3af/at, class 0, สูงสุด 10.7W | |
| กันน้ำ | IP67 |
| ขนาด | 74×184×74mm |
| การรับรอง | CE, NTRA, VCCI, KC, BSMI, FCC, IC |
กล้องวงจรปิด TP-link IP 4MP รุ่น VIGI C345
- ภาพความละเอียดสูง 4 ล้านพิกเซล 2688×1520 ให้รายละเอียดภาพคมชัด
- เซนเซอร์ 1/2.7″ Progressive Scan CMOS
- Active Defense: แจ้งเตือนด้วยแสงและเสียงทันที
- Two-Way Audio: ระบบสื่อสารสองทางผ่านกล้อง
- ไมโครโฟนและลำโพงในตัว (รัศมี 5m)
- H.265+: บีบอัดไฟล์โดยไม่ลดคุณภาพ
มาเป็นคนแรกที่วิจารณ์ “กล้องวงจรปิด TP-link IP 4MP รุ่น VIGI C345” ยกเลิกการตอบ
สินค้าที่เกี่ยวข้อง
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP




รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์