| รายการ | ข้อมูล |
| ระบบกล้อง (CAMERA) | |
| เซ็นเซอร์ภาพ | 1/3.06" Progressive Scan CMOS |
| ความเร็วชัตเตอร์ | 1/3 ถึง 1/10000 วินาที |
| ชัตเตอร์ช้า | รองรับ |
| ความไวแสงขั้นต่ำ | 0.005 Lux / 0 Lux พร้อมไฟ IR/ขาว |
| ระบบกลางวัน/กลางคืน | IR Cut Filter |
| การสลับกลางวัน/กลางคืน | อัตโนมัติ/ตามกำหนดเวลา/แบบรวม |
| ระบบเลนส์ (LENS) | |
| ประเภท | Fixed Focal Lens |
| ความยาวโฟกัส | 4 มม. |
| รูรับแสง | F1.6 |
| มุมมองกล้อง | แนวนอน: 80°, แนวตั้ง: 43°, เส้นทแยง: 94° |
| ระยะ DORI | ตรวจจับ: 80 ม. / สังเกต: 33 ม. / จำแนก: 16 ม. / ระบุ: 8 ม. |
| ระบบหมุน (PTZ) | |
| ขอบเขตการหมุน | Pan: 0°-348°, Tilt: 0°-120° |
| ความเร็วการหมุน | Pan/Tilt: 8°-44°/วินาที (ปรับได้) |
| ความเร็วโหมดPreset | 44°/วินาที |
| ความเร็วควบคุมด้วยมือ | 8°-35°/วินาที (ปรับได้) |
| จุดกำหนดล่วงหน้า | 300 จุด |
| เส้นทางลาดตระเวณ | 8 เส้นทาง, 8 จุดต่อเส้นทาง |
| หน่วยความจำเมื่อดับไฟ | รองรับ (กลับสู่สถานะเดิมอัตโนมัติ) |
| การจอดตำแหน่ง | รองรับ (Preset/Patrol Scan) |
| การกำหนดตำแหน่ง 3D | รองรับ |
| ระบบไฟส่องสว่าง (ILLUMINATOR) | |
| ไฟ IR LED | 2 ดวง, ระยะ 30 ม., ความยาวคลื่น 850nm |
| ไฟ White LED | 2 ดวง, ระยะ 30 ม. |
| ควบคุมไฟ | อัตโนมัติ/ตามกำหนดเวลา/เปิดตลอด/ปิดตลอด |
| ระบบวิดีโอ (VIDEO) | |
| ความละเอียดสูงสุด | 2560 x 1440 (4MP) |
| Main Stream |
ความละเอียด: 2560x1440, 2304x1296, 2048x1280, 1920x1080, 1280x720 เฟรมเรต: 1-30 fps |
| Sub-Stream |
ความละเอียด: 640x480, 352x288, 320x240 เฟรมเรต: 1-30 fps |
| การบีบอัดวิดีโอ |
Main: H.265+/H.265/H.264+/H.264 Sub: H.265/H.264 |
| อัตราบิต | Main: 256 Kbps-3 Mbps / Sub: 64-512 Kbps |
| การควบคุมบิตเรต | CBR, VBR |
| การปรับปรุงภาพ (IMAGE) | |
| การตั้งค่าภาพ | กระจก, ความสว่าง, คอนทราสต์, ความอิ่มตัวสี, ความคมชัด, การรับแสง, WDR, White Balance, HLC, การหมุน 90°/270° |
| การปรับปรุงภาพ | BLC/3D DNR/HLC/SmartIR |
| Wide Dynamic Range | DWDR |
| อัตราส่วนสัญญาณต่อสัญญาณรบกวน | ≥ 52 dB |
| หน้ากากความเป็นส่วนตัว | สูงสุด 4 หน้ากาก |
| Region of Interest | 1 พื้นที่ |
| ระบบเสียง (AUDIO) | |
| การสื่อสารเสียง | สองทาง (Two-Way Audio) |
| ไมโครโฟนในตัว | รองรับ (รัศมี 5 เมตร) |
| ลำโพงในตัว | รองรับ |
| การบีบอัดเสียง | รองรับ |
| ความถี่การสุ่มตัวอย่าง | 8KHz |
| อัตราบิต | 64 Kbps (G.711 alaw) |
| กรองเสียงรบกวน | รองรับ |
| ระบบ 4G (4G NETWORK) | |
| มาตรฐาน | LTE-TDD/LTE-FDD/WCDMA |
| ประเภท SIM | Nano SIM |
| หมวดหมู่ | Category 4 |
| ความถี่ |
• LTE-FDD: B 1/3/7/8/20/28 • LTE-TDD: B 38/40 • WCDMA: B 1/8 |
| เสาอากาศ |
2 ตัว (Dipole Omni-Directional) ช่วงความถี่: 690960 & 17102690 MHz |
| ระบบเครือข่าย (NETWORK) | |
| โปรโตคอล | TCP/IP, UDP, HTTP, HTTPS, DHCP, DNS, RTSP, NTP, SMTP, SNMP |
| มาตรฐาน ONVIF | รองรับ |
| การดูสด | 2 Main Streams และ 2 Sub-Streams พร้อมกัน |
| แอปพลิเคชัน | VIGI App, VIGI Security Manager, Web UI |
| เว็บเบราว์เซอร์ | Chrome 57+, Firefox 52+, Safari 11+, Edge 91+ |
| Cloud | รองรับ |
| ความปลอดภัย | การป้องกันรหัสผ่าน, เข้ารหัส HTTPS, กรองที่อยู่ IP |
| ระบบแจ้งเตือนอัจฉริยะ (SMART EVENT) | |
| การตรวจจับขั้นสูง |
• แยกแยะคนและยานพาหนะ • ตรวจจับการบุกรุกพื้นที่ • ตรวจจับการข้ามเส้น • ตรวจจับการเข้า-ออกพื้นที่ • ตรวจจับการทิ้งวัตถุ • ตรวจจับการนำวัตถุออก • ตรวจจับบุคคล • ตรวจจับยานพาหนะ |
| การตรวจจับพื้นฐาน |
• Motion Detection • Video Tampering Detection • Exception Detection |
| การเชื่อมโยงแจ้งเตือน | บันทึกลงการ์ด, แจ้งเตือนผ่านแอป, เสียงเตือน, ไฟกระพริบ |
| อินเทอร์เฟซและพอร์ต (INTERFACES) | |
| เครือข่าย | 1 x RJ45 10/100M Ethernet |
| ช่องใส่ Nano SIM | รองรับ |
| การ์ดความจำ | MicroSD สูงสุด 512 GB |
| ไมโครโฟนในตัว | รองรับ (รัศมี 5 เมตร) |
| ลำโพงในตัว | รองรับ |
| ปุ่มรีเซ็ต | รองรับ |
| พอร์ตไฟ | DC Power Port |
| ข้อมูลทั่วไป (GENERAL) | |
| อุณหภูมิการทำงาน | -30°C ถึง 60°C |
| อุณหภูมิการเก็บ | -40°C ถึง 60°C |
| ความชื้นการทำงาน | ≤95% (ไม่เกิดน้ำค้าง) |
| ขนาด (กว้าง x ยาว x สูง) | 182 x 201 x 120 มม. (ไม่รวมเสาอากาศ) |
| น้ำหนักสุทธิ | 0.69 กก. |
| น้ำหนักรวม | 1.16 กก. |
| วัสดุ | พลาสติก |
| แหล่งจ่ายไฟ | 12V DC/1A, 5.5mm Coaxial Power Plug |
| การป้องกัน | IP66 (กันน้ำ) |
| มาตรฐาน | CE, RCM, BSMI, RoHS, NCC |
กล้องวงจรปิด TP-link IP 4MP รุ่น VIGI C540-4G
- เทคโนโลยี 4G LTE สามารถติดตั้งได้ทุกที่ไม่ต้องพึ่งสัญญาณ Wi-Fi หรือสายแลน เพียงใส่ซิมการ์ดแบบนาโน
- กล้องสามารถหมุนได้ 360°มุมมองภาพครอบคลุม Pan 348° และ Tilt 120° กำจัดจุดอับสายตา
- การสื่อสารสองทางพูดคุยผ่านกล้องได้แบบ Real-time ครอบคลุมรัศมี 5 เมตร
- จัดการระยะไกลควบคุมผ่านแอป VIGI หรือเว็บบราวเซอร์ได้ทุกที่ทุกเวลา
- ประหยัดพื้นที่จัดเก็บเทคโนโลยี H.265+ ลดขนาดไฟล์โดยไม่ลดคุณภาพ
มาเป็นคนแรกที่วิจารณ์ “กล้องวงจรปิด TP-link IP 4MP รุ่น VIGI C540-4G” ยกเลิกการตอบ
สินค้าที่เกี่ยวข้อง
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP




รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์