| รายการ | รายละเอียด |
| กล้อง (CAMERA) | |
| เซ็นเซอร์ภาพ | 1/1.79" Progressive Scan CMOS |
| ความเร็วชัตเตอร์ | 1/3 ถึง 1/10000 วินาที |
| Slow Shutter | รองรับ |
| ความไวแสงขั้นต่ำ | 0.0005 Lux; 0 Lux พร้อมไฟขาว |
| การสลับกลางวัน/กลางคืน | Unified/Scheduled/Auto |
| เลนส์ (LENS) | |
| ประเภท | Fixed Focal Lens |
| ความยาวโฟกัส | 4 mm |
| รูรับแสง | F1.0±5% |
| มุมมอง | แนวนอน: 104°, แนวตั้ง: 55°, เส้นทแยง: 127° |
| ระยะ DORI | Detect: 63m, Observe: 26m, Recognize: 13m, Identify: 6m |
| ระบบหมุน (PTZ) | |
| ช่วงการหมุน | แนวนอน: 0° ถึง 348°, แนวตั้ง: 0° ถึง 105° |
| ความเร็วการหมุน | แนวนอน/แนวตั้ง: 8° ถึง 44°/วินาที |
| จำนวนตำแหน่งที่จำได้ | 300 ตำแหน่ง |
| รูปแบบการลาดตระเวน | 8 รูปแบบ, ตำแหน่งละ 8 จุด |
| หน่วยความจำเมื่อไฟดับ | รองรับ - กลับสู่ตำแหน่งเดิมหลังไฟกลับมา |
| ระบบส่องสว่าง (ILLUMINATOR) | |
| ไฟ LED ขาว | จำนวน: 2 ดวง |
| ระยะส่องสว่าง | 30 เมตร |
| การควบคุม | Auto/Scheduled/Always on/Always off |
| วิดีโอ (VIDEO) | |
| ความละเอียดสูงสุด | 2688 x 1520 |
| อัตราเฟรม Main Stream | 1-25fps (50Hz), 1-30fps (60Hz) |
| ความละเอียด Main Stream | 2688x1520, 2560x1440, 2304x1296, 2048x1280, 1920x1080, 1280x720 |
| การบีบอัดวิดีโอ | H.265+/H.265/H.264+/H.264 |
| อัตราบิต | Main Stream: 256 Kbps ถึง 6 Mbps |
| ภาพ (IMAGE) | |
| การปรับปรุงภาพ | BLC/3D DNR/HLC |
| Wide Dynamic Range | 120dB |
| SNR | ≥ 52 dB |
| Privacy Mask | สูงสุด 4 หน้ากาก |
| ROI | 1 พื้นที่ |
| เสียง (AUDIO) | |
| การสื่อสาร | Two-Way Audio (สองทาง) |
| Input/Output | รองรับทั้งสอง |
| อัตราการสุ่มเสียง | 8KHz |
| การบีบอัดเสียง | 64 Kbps (G.711 alaw) |
| กรองเสียงรบกวน | รองรับ |
| เครือข่าย (NETWORK) | |
| โปรโตคอล | TCP/IP, UDP, HTTP, HTTPS, DHCP, DNS, RTSP, NTP, SSL/TLS, FTP/SFTP และอื่น ๆ |
| ONVIF | รองรับ |
| การดูภาพสด | 3 Main Streams และ 3 Sub-Streams พร้อมกัน |
| เว็บเบราว์เซอร์ | Chrome 57+, Firefox 52+, Safari 11+, Edge 91+ |
| ความปลอดภัย | Password Protection, HTTPS Encryption, IP Filter |
| การแจ้งเตือนและเหตุการณ์ | |
| Smart Event | การจำแนกบุคคล-ยานพาหนะ, ตรวจจับการบุกรุก, การข้ามเส้น, การเข้า/ออกพื้นที่ |
| Basic Event | Motion Detection, Video Tampering, Exception |
| การตอบสนอง | บันทึกวิดีโอ, ส่งข้อความแจ้งเตือน, เสียงเตือน, ไฟกระพริบ |
| การเชื่อมต่อ (INTERFACES) | |
| เครือข่าย | 1 x RJ45 10/100M Ethernet, PoE |
| การจัดเก็บ | MicroSD Card สูงสุด 512 GB |
| ไมโครโฟนในตัว | รองรับ - รับเสียงได้ในรัศมี 5 เมตร |
| ลำโพงในตัว | รองรับ |
| ปุ่มรีเซ็ต | มี |
| ข้อมูลทั่วไป (GENERAL) | |
| อุณหภูมิการทำงาน | -30°C ถึง 60°C |
| อุณหภูมิการเก็บรักษา | -40°C ถึง 60°C |
| ความชื้น | 95% หรือน้อยกว่า (ไม่เกิดการควบแน่น) |
| วัสดุ | พลาสติก |
| แหล่งจ่ายไฟ | 12V DC (สูงสุด 13.13W) หรือ PoE 802.3at (สูงสุด 16.47W) |
| มาตรฐานกันน้ำ | IP66 |
| ขนาด (L x W x H) | 120 × 172 × 203 มม. |
| การรับรอง | CE, EAC, UKCA, RCM, BSMI, VCCI, FCC, IC |
กล้องวงจรปิด TP-link IP 4MP รุ่นVIGI C540S
- Ultra-Low Light Color Night Vision: บันทึกภาพสีคมชัดตลอด 24 ชั่วโมง แม้ในที่มืดสนิทโดยไม่ต้องใช้ไฟส่องสว่าง
- 360° Monitoring: มุมมองภาพครอบคลุมเพื่อกำจัดจุดอับสายตา
- Active Defense: ส่งสัญญาณเตือนด้วยแสงและเสียงทันที
- Two-Way Audio: ระบบอินเตอร์คอม โต้ตอบได้ 2 ทางผ่านกล้อง
- True WDR Technology: ภาพคมชัดในฉากคอนทราสต์สูง
มาเป็นคนแรกที่วิจารณ์ “กล้องวงจรปิด TP-link IP 4MP รุ่นVIGI C540S” ยกเลิกการตอบ
สินค้าที่เกี่ยวข้อง
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP
กล้องวงจรปิด IP




รีวิว
ยังไม่มีบทวิจารณ์